Trao tiền hỗ trợ làm nhà ở cho hộ gia đình có hoàn cảnh đặc biệt khó khăn trên địa bàn xã Định Công
Trong những năm qua, cùng với nhiệm vụ phát triển kinh tế - xã hội, việc tập trung nâng cao mức sống về vật chất và tinh thần cho Nhân dân, nhất là các đối tượng hộ nghèo, cận nghèo, hộ gia đình có hoàn cảnh đặc biệt khó khăn trên địa bàn xã Định Công được Đảng ủy, HĐND, UBND, Ủy ban MTTQ và các đoàn thể trong xã quan tâm chăm lo, nhất là chương trình kêu gọi xã hội hóa hỗ trợ làm nhà ở cho hộ gia đình có hoàn cảnh đặc biệt khó khăn.
Nhằm cụ thể hóa phong trào Cả nước chung tay vì người nghèo, không để ai bị bỏ lại phía sau, vừa qua địa phương đã kêu gọi và nhận được sự tài trợ của cá nhân ông Trần Nhật Tiến hiện đang sinh sống và công tác tại Thành Phố Hồ Chí minh ủng hộ số tiền là 50.000.000 đồng (Năm mươi triệu đồng) để hỗ trợ làm nhà ở cho hộ gia đình ông Phạm Văn Hùng - Thôn Cẩm Trướng 2 xã Định Công, là đối tượng tâm thân thần nặng, thuộc hộ gia đình khó khăn của xã và có con trai là cháu Phạm Đăng Hải Nam - Một trong những thanh niên ưu tú của địa phương đã tham gia nhập ngũ, lên đường làm nghĩa vụ quân sự vào ngày 26/2/2024 vừa qua, thực hiện tốt công tác tuyển quân năm 2024 của địa phương.
Chiều ngày 01/3/2024, Đảng ủy - HĐND - UBND - UBMTTQ, các đoàn thể trong xã thay mặt nhà hảo tâm Trần Nhật Tiến trao tặng số tiền 50.000.000 đồng hỗ trợ làm nhà ở cho gia đình ông Phạm Văn Hùng với sự chứng kiến của đông đủ anh em trong gia đình. Đây là niềm động viên và hỗ trợ kịp thời của cấp ủy đảng, chính quyền cũng như của nhà hảo tâm dành cho gia đình để gia đình vơi bớt khó khăn, đồng thời cháu Phạm Đăng Hải Nam phần nào có thể yên tâm hơn thực hiện tốt nghĩa vụ của người lính trong quân ngũ.
Tại buổi trao tặng kinh phí hỗ trợ, gia đình ông Phạm Văn Hùng bày tỏ niềm vui mừng, phấn khởi khi nhận được sự quan tâm giúp đỡ của nhà tài trợ, các ban ngành đoàn thể địa phương để gia đình có được ngôi nhà vững chắc ổn định cuộc sống
.
Với tinh thần tương thân tương ái, thay mặt các đồng chí lãnh đạo, các ban ngành đoàn thể trong xã, đồng chí Lê Văn Tùng - Phó Bí thư Đảng ủy - Chủ tịch UBND xã gửi lời động viên, kính chúc sức khỏe tới gia đình. Đồng thời trân trọng cảm ơn tấm lòng của nhà hảo tâm Ông Trần Nhật Tiến đã quan tâm, hỗ trợ tới công tác an sinh xã hội của xã đặc biệt là công tác xây dựng nhà ở cho hộ có hoàn cảnh đặc biệt khó khăn. Đây là việc làm không chỉ giúp các hộ gia đình có hoàn cảnh đặc biệt khó khăn có được nơi ở kiên cố, an toàn, ổn định, mà còn góp phần động viên khích lệ cán bộ, nhân dân xã nhà thực hiện hiệu quả chương trình mục tiêu quốc gia giảm nghèo bền vững, phấn đấu xây dựng và hoàn thành xã nông thôn mới nâng cao trong thời gian sớm nhất.
Thực hiện: Vũ Hiền - Nguyễn Nhung
Tin cùng chuyên mục
-
Thông báo công bố công khai Quy hoạch sử dụng đất thời kỳ 2021-2030 và Kế hoạch sử dụng đất năm 2021, huyện Yên Định
23/07/2024 08:20:00 -
Thông báo công bố công khai điều chỉnh Quy hoạch sử dụng đất thời kỳ 2021-2030 và Kế hoạch sử dụng đất năm 2023, huyện Yên Định
23/07/2024 08:15:00 -
Đồng chí Phạm Tiến Dũng - Chủ tịch UBND huyện làm việc tại xã Định Công về tiến độ xây dựng xã NTM nâng cao năm 2024
14/06/2024 17:45:00 -
QUYẾT ĐỊNH SỬA ĐỔI, BỔ SUNG QUY CHẾ HOẠT ĐỘNG CỦA BAN BIÊN TẬP TRANG TTĐT XÃ ĐỊNH CÔNG
31/05/2024 08:00:00
Trao tiền hỗ trợ làm nhà ở cho hộ gia đình có hoàn cảnh đặc biệt khó khăn trên địa bàn xã Định Công
Trong những năm qua, cùng với nhiệm vụ phát triển kinh tế - xã hội, việc tập trung nâng cao mức sống về vật chất và tinh thần cho Nhân dân, nhất là các đối tượng hộ nghèo, cận nghèo, hộ gia đình có hoàn cảnh đặc biệt khó khăn trên địa bàn xã Định Công được Đảng ủy, HĐND, UBND, Ủy ban MTTQ và các đoàn thể trong xã quan tâm chăm lo, nhất là chương trình kêu gọi xã hội hóa hỗ trợ làm nhà ở cho hộ gia đình có hoàn cảnh đặc biệt khó khăn.
Nhằm cụ thể hóa phong trào Cả nước chung tay vì người nghèo, không để ai bị bỏ lại phía sau, vừa qua địa phương đã kêu gọi và nhận được sự tài trợ của cá nhân ông Trần Nhật Tiến hiện đang sinh sống và công tác tại Thành Phố Hồ Chí minh ủng hộ số tiền là 50.000.000 đồng (Năm mươi triệu đồng) để hỗ trợ làm nhà ở cho hộ gia đình ông Phạm Văn Hùng - Thôn Cẩm Trướng 2 xã Định Công, là đối tượng tâm thân thần nặng, thuộc hộ gia đình khó khăn của xã và có con trai là cháu Phạm Đăng Hải Nam - Một trong những thanh niên ưu tú của địa phương đã tham gia nhập ngũ, lên đường làm nghĩa vụ quân sự vào ngày 26/2/2024 vừa qua, thực hiện tốt công tác tuyển quân năm 2024 của địa phương.
Chiều ngày 01/3/2024, Đảng ủy - HĐND - UBND - UBMTTQ, các đoàn thể trong xã thay mặt nhà hảo tâm Trần Nhật Tiến trao tặng số tiền 50.000.000 đồng hỗ trợ làm nhà ở cho gia đình ông Phạm Văn Hùng với sự chứng kiến của đông đủ anh em trong gia đình. Đây là niềm động viên và hỗ trợ kịp thời của cấp ủy đảng, chính quyền cũng như của nhà hảo tâm dành cho gia đình để gia đình vơi bớt khó khăn, đồng thời cháu Phạm Đăng Hải Nam phần nào có thể yên tâm hơn thực hiện tốt nghĩa vụ của người lính trong quân ngũ.
Tại buổi trao tặng kinh phí hỗ trợ, gia đình ông Phạm Văn Hùng bày tỏ niềm vui mừng, phấn khởi khi nhận được sự quan tâm giúp đỡ của nhà tài trợ, các ban ngành đoàn thể địa phương để gia đình có được ngôi nhà vững chắc ổn định cuộc sống
.
Với tinh thần tương thân tương ái, thay mặt các đồng chí lãnh đạo, các ban ngành đoàn thể trong xã, đồng chí Lê Văn Tùng - Phó Bí thư Đảng ủy - Chủ tịch UBND xã gửi lời động viên, kính chúc sức khỏe tới gia đình. Đồng thời trân trọng cảm ơn tấm lòng của nhà hảo tâm Ông Trần Nhật Tiến đã quan tâm, hỗ trợ tới công tác an sinh xã hội của xã đặc biệt là công tác xây dựng nhà ở cho hộ có hoàn cảnh đặc biệt khó khăn. Đây là việc làm không chỉ giúp các hộ gia đình có hoàn cảnh đặc biệt khó khăn có được nơi ở kiên cố, an toàn, ổn định, mà còn góp phần động viên khích lệ cán bộ, nhân dân xã nhà thực hiện hiệu quả chương trình mục tiêu quốc gia giảm nghèo bền vững, phấn đấu xây dựng và hoàn thành xã nông thôn mới nâng cao trong thời gian sớm nhất.
Thực hiện: Vũ Hiền - Nguyễn Nhung