LỄ RA QUÂN CHIẾN DỊCH MÙA HÈ THANH NIÊN TÌNH NGUYỆN 2023
Sáng ngày 27/7/2023, tại Hội trường Trung tâm văn hóa xã Định Công, Đội Sinh viên tình nguyện ban liên lạc Đồng hương sinh viên Thanh Hóa trường Đại học Kinh tế Quốc dân đã phối hợp với Ban thường vụ Đoàn xã Định Công tổ chức Lễ ra quân Chiến dịch Mùa hè thanh niên tình nguyện 2023. Tới dự chương trình có đồng chí: Nguyễn Duy Hùng Bí thư Đảng ủy xã; Đồng chí: Bùi Tuấn Chức Phó bí thư thường trực Đảng ủy CT HĐND xã; Đồng chí Nguyễn Thế Hùng PCT UBND xã; Các đồng chí trong Ban chấp hành Đảng ủy; Trưởng các đoàn thể; Công chức UBND; Các đồng chí Bí thư, Thôn trưởng các thôn, Hiệu trưởng các nhà trường; Ban thường vụ Đoàn xã và đoàn viên thanh niên xã Định Công.
Một số hình ảnh tại Lễ ra quân chiến dịch mùa hè thanh niên tình nguyện 2023
Buổi lễ đã diễn ra thành công tốt đẹp, đánh dấu sự bắt đầu cho các hoạt động tình nguyện của đội trong khuôn khổ chiến dịch được tổ chức trên địa bàn xã. Đây là bước khởi đầu thuận lợi hứa hẹn cho một Chiến dịch lớn trong năm của Đội về với xã Định Công, huyện Yên Định thực hiện công trình tình nguyện Thắp sáng đường quê kéo dài 1km với 20 cột đèn năng lượng mặt trời. Bên cạnh đó có các hoạt động tình nguyện khác như: Công trình chuyển đổi số trong du lịch - Di tích lịch sử; Dâng hương tưởng nhớ các anh hùng Liệt sỹ nhân kỷ niệm 76 năm ngày Thương binh - Liệt sỹ 27/7; Chăm sóc, dọn dẹp, vệ sinh nghĩa trang liệt sỹ của xã; Tham gia phối hợp với Bệnh viên đa khoa Hợp Lực hỗ trợ khám chữa bệnh, cấp thuốc miễn phí cho người dân tại trạm y tế xã Định Công v.v
Lễ bàn giao công trình tình nguyện sẽ được tổ chức vào sáng ngày 04/08/2023; Đêm giao lưu văn nghệ và đốt lửa trại được tổ chức vào tối ngày 05/08/2023. Rất mong nhận được sự giúp đỡ, hỗ trợ của bà con nhân dân trong xã để chiến dịch diễn ra thành công và ý nghĩa.
Thực hiện: Vũ Hiền - CC VHXH
Ngay sau lễ ra quân, Các đại biểu và đoàn viên thanh niên đã tổ chức dâng hương và tiến hành chăm sóc, dọn dẹp, vệ sinh nghĩa trang liệt sỹ của xã.
Tin cùng chuyên mục
-
Thông báo công bố công khai Quy hoạch sử dụng đất thời kỳ 2021-2030 và Kế hoạch sử dụng đất năm 2021, huyện Yên Định
23/07/2024 08:20:00 -
Thông báo công bố công khai điều chỉnh Quy hoạch sử dụng đất thời kỳ 2021-2030 và Kế hoạch sử dụng đất năm 2023, huyện Yên Định
23/07/2024 08:15:00 -
Đồng chí Phạm Tiến Dũng - Chủ tịch UBND huyện làm việc tại xã Định Công về tiến độ xây dựng xã NTM nâng cao năm 2024
14/06/2024 17:45:00 -
QUYẾT ĐỊNH SỬA ĐỔI, BỔ SUNG QUY CHẾ HOẠT ĐỘNG CỦA BAN BIÊN TẬP TRANG TTĐT XÃ ĐỊNH CÔNG
31/05/2024 08:00:00
LỄ RA QUÂN CHIẾN DỊCH MÙA HÈ THANH NIÊN TÌNH NGUYỆN 2023
Sáng ngày 27/7/2023, tại Hội trường Trung tâm văn hóa xã Định Công, Đội Sinh viên tình nguyện ban liên lạc Đồng hương sinh viên Thanh Hóa trường Đại học Kinh tế Quốc dân đã phối hợp với Ban thường vụ Đoàn xã Định Công tổ chức Lễ ra quân Chiến dịch Mùa hè thanh niên tình nguyện 2023. Tới dự chương trình có đồng chí: Nguyễn Duy Hùng Bí thư Đảng ủy xã; Đồng chí: Bùi Tuấn Chức Phó bí thư thường trực Đảng ủy CT HĐND xã; Đồng chí Nguyễn Thế Hùng PCT UBND xã; Các đồng chí trong Ban chấp hành Đảng ủy; Trưởng các đoàn thể; Công chức UBND; Các đồng chí Bí thư, Thôn trưởng các thôn, Hiệu trưởng các nhà trường; Ban thường vụ Đoàn xã và đoàn viên thanh niên xã Định Công.
Một số hình ảnh tại Lễ ra quân chiến dịch mùa hè thanh niên tình nguyện 2023
Buổi lễ đã diễn ra thành công tốt đẹp, đánh dấu sự bắt đầu cho các hoạt động tình nguyện của đội trong khuôn khổ chiến dịch được tổ chức trên địa bàn xã. Đây là bước khởi đầu thuận lợi hứa hẹn cho một Chiến dịch lớn trong năm của Đội về với xã Định Công, huyện Yên Định thực hiện công trình tình nguyện Thắp sáng đường quê kéo dài 1km với 20 cột đèn năng lượng mặt trời. Bên cạnh đó có các hoạt động tình nguyện khác như: Công trình chuyển đổi số trong du lịch - Di tích lịch sử; Dâng hương tưởng nhớ các anh hùng Liệt sỹ nhân kỷ niệm 76 năm ngày Thương binh - Liệt sỹ 27/7; Chăm sóc, dọn dẹp, vệ sinh nghĩa trang liệt sỹ của xã; Tham gia phối hợp với Bệnh viên đa khoa Hợp Lực hỗ trợ khám chữa bệnh, cấp thuốc miễn phí cho người dân tại trạm y tế xã Định Công v.v
Lễ bàn giao công trình tình nguyện sẽ được tổ chức vào sáng ngày 04/08/2023; Đêm giao lưu văn nghệ và đốt lửa trại được tổ chức vào tối ngày 05/08/2023. Rất mong nhận được sự giúp đỡ, hỗ trợ của bà con nhân dân trong xã để chiến dịch diễn ra thành công và ý nghĩa.
Thực hiện: Vũ Hiền - CC VHXH
Ngay sau lễ ra quân, Các đại biểu và đoàn viên thanh niên đã tổ chức dâng hương và tiến hành chăm sóc, dọn dẹp, vệ sinh nghĩa trang liệt sỹ của xã.