Hội đồng nhân dân xã Định Công tổ chức kỳ họp chuyên đề bầu Chủ tịch UBND xã
Sáng ngày 19/02/2024, Hội đồng nhân dân xã Định Công, khóa XII tổ chức kỳ họp chuyên đề, kỳ họp lần thứ IX để bầu chức danh Chủ tịch Ủy ban nhân dân xã nhiệm kỳ 2021-2026 đối với ông Lê Văn Tùng, Phó Bí thư Đảng ủy nhiệm kỳ 2020-2025. Tham dự kỳ họp có ông Nguyễn Thành Đồng - Phó trưởng ban pháp chế Hội đồng nhân dân huyện; Ông Trịnh Quốc Toản - chuyên viên Phòng Nội vụ; Lãnh đạo Đảng ủy - HĐND, UBND xã, cùng các vị đại biểu Hội đồng nhân dân xã.
Toàn cảnh kỳ họp
Ông Bùi Tuấn Chức - Phó Bí thư Thường trực Đảng ủy, Chủ tịch HĐND xã Định Công khai mạc kỳ họp
Tại kỳ họp Hội đồng nhân dân xã thực hiện nhiệm vụ, quyền hạn của HĐND về việc bầu bổ sung Chủ tịch UBND xã khóa XII, nhiệm kỳ 2021-2026; xem xét thông qua Quyết nghị; Nghị quyết của HĐND xã về việc xác nhận kết quả bầu bổ sung Chủ tịch UBND xã Định Công đảm bảo theo quy định của pháp luật.
Các đại biểu HĐND xã bỏ phiếu bầu cử
Với tinh thần dân chủ, đoàn kết, các vị đại biểu HĐND xã khóa XII, nhiệm kỳ 2021-2026 đã bầu ông Lê Văn Tùng giữ chức danh Chủ tịch UBND xã với số phiếu tín nhiệm cao. Kết quả bầu cử, số phiếu 23/23, đạt 100%.
Ông Lê Văn Tùng, tân Chủ tịch UBND xã Định Công, nhiệm kỳ 2021-2026 phát biểu nhận nhiệm vụ
Ông Nguyễn Duy Hùng - Bí thư Đảng ủy tặng hoa chúc mừng tân Chủ tịch UBND xã Định Công
Thực hiện: Vũ Hiền
Tin cùng chuyên mục
-
Thông báo công bố công khai Quy hoạch sử dụng đất thời kỳ 2021-2030 và Kế hoạch sử dụng đất năm 2021, huyện Yên Định
23/07/2024 08:20:00 -
Thông báo công bố công khai điều chỉnh Quy hoạch sử dụng đất thời kỳ 2021-2030 và Kế hoạch sử dụng đất năm 2023, huyện Yên Định
23/07/2024 08:15:00 -
Đồng chí Phạm Tiến Dũng - Chủ tịch UBND huyện làm việc tại xã Định Công về tiến độ xây dựng xã NTM nâng cao năm 2024
14/06/2024 17:45:00 -
QUYẾT ĐỊNH SỬA ĐỔI, BỔ SUNG QUY CHẾ HOẠT ĐỘNG CỦA BAN BIÊN TẬP TRANG TTĐT XÃ ĐỊNH CÔNG
31/05/2024 08:00:00
Hội đồng nhân dân xã Định Công tổ chức kỳ họp chuyên đề bầu Chủ tịch UBND xã
Sáng ngày 19/02/2024, Hội đồng nhân dân xã Định Công, khóa XII tổ chức kỳ họp chuyên đề, kỳ họp lần thứ IX để bầu chức danh Chủ tịch Ủy ban nhân dân xã nhiệm kỳ 2021-2026 đối với ông Lê Văn Tùng, Phó Bí thư Đảng ủy nhiệm kỳ 2020-2025. Tham dự kỳ họp có ông Nguyễn Thành Đồng - Phó trưởng ban pháp chế Hội đồng nhân dân huyện; Ông Trịnh Quốc Toản - chuyên viên Phòng Nội vụ; Lãnh đạo Đảng ủy - HĐND, UBND xã, cùng các vị đại biểu Hội đồng nhân dân xã.
Toàn cảnh kỳ họp
Ông Bùi Tuấn Chức - Phó Bí thư Thường trực Đảng ủy, Chủ tịch HĐND xã Định Công khai mạc kỳ họp
Tại kỳ họp Hội đồng nhân dân xã thực hiện nhiệm vụ, quyền hạn của HĐND về việc bầu bổ sung Chủ tịch UBND xã khóa XII, nhiệm kỳ 2021-2026; xem xét thông qua Quyết nghị; Nghị quyết của HĐND xã về việc xác nhận kết quả bầu bổ sung Chủ tịch UBND xã Định Công đảm bảo theo quy định của pháp luật.
Các đại biểu HĐND xã bỏ phiếu bầu cử
Với tinh thần dân chủ, đoàn kết, các vị đại biểu HĐND xã khóa XII, nhiệm kỳ 2021-2026 đã bầu ông Lê Văn Tùng giữ chức danh Chủ tịch UBND xã với số phiếu tín nhiệm cao. Kết quả bầu cử, số phiếu 23/23, đạt 100%.
Ông Lê Văn Tùng, tân Chủ tịch UBND xã Định Công, nhiệm kỳ 2021-2026 phát biểu nhận nhiệm vụ
Ông Nguyễn Duy Hùng - Bí thư Đảng ủy tặng hoa chúc mừng tân Chủ tịch UBND xã Định Công
Thực hiện: Vũ Hiền